उच्च परतावा आणि कमी जोखीम ; सॅमको एसेट मॅनेजमेंटने सुरु केली पहिल्यांदाच ही सुविधा


हायलाइट्स:

  • भारतात प्रथमच सॅमको एसेट मॅनेजमेंट प्रायव्हेट लिमिटेडने स्ट्रेस टेस्टेड इन्व्हेस्टिंग सादर केले.
  • दररोज “सक्रिय शेअर” पारदर्शकपणे घोषित करेल आणि उच्च सक्रिय शेअरसह खरोखर सक्रिय निधी सुरू करण्याचा प्रयत्न करेल
  • कॉर्पोरेट गव्हर्नन्स आणि लीडरशिप स्ट्रेस टेस्ट

मुंबई : सॅमको म्युच्युअल फंडाने “स्ट्रेस टेस्टेड इन्व्हेस्टिंग” ही सुविधा नुकताच सुरु केली. स्ट्रेस टेस्ट केलेल्या गुंतवणुकी ह्या विविध प्रकारच्या तणावपूर्ण परिस्थिती सहन करून टिकून राहू शकणाऱ्या आणि दीर्घकालीन जोखीम समायोजित परतावा निर्माण करणाऱ्या व्यवसायांमध्ये पैसे गुंतवण्याचे धोरण आहे. प्रत्येक व्यवसायाला सॅमकोच्या मालकीच्या हेक्साशील्ड (HexaShield) फ्रेमवर्कद्वारे परिभाषित केलेल्या सहा कठोर चाचण्यांवर पारखले जाते आणि केवळ हेक्साशील्ड चाचण्यांत उत्तीर्ण होणारे व्यवसाय गुंतवणूकींचा भाग बनतील.

दरवाढीचा दणका ; चार दिवसांत तिसऱ्यांदा डिझेल महागले, हा आहे आजचा दर
स्ट्रेस टेस्टेड इन्व्हेस्टिंग दोन महत्वाच्या मूळ विश्वासांवर आधारीत हे. सर्वप्रथम, वर्षानुवर्षे निरंतर व्यत्ययामुळे व्यवसायांचे आयुष्य कमी झाले आहे आणि बाजारपेठेत टिकून राहण्यासाठी आणि भागधारकांचे मूल्य निर्माण करण्यासाठी व्यवसायांना खरोखर लवचिक असणे आवश्यक आहे. दुसरे म्हणजे, सर्वोत्तम व्यवसाय असे आहेत जे विस्तारित कालावधीत मोठ्या प्रमाणात वाढीव भांडवल उच्च दराचा परताव मिळवत वापरू शकतात. सोप्या भाषेत सांगायचे तर, ते उच्च आरओसीइ (RoCE) निर्माण करणारे कंपाऊंडिंग मशीन असावे जे वाढत्या उच्च आरओआयसी (RoIC) वर पुन्हा गुंतवणूक करण्यास सक्षम असावे.

पडझड थांबली ; जाणून घ्या आज सोने-चांदी किती रुपयांनी महागले
सॅमकोचे हेक्साशीएल्ड विविध प्रकारच्या मॅक्रो आणि मायक्रो आर्थिक दबावांमध्ये टिकून एक खरेखुरे कंपाऊंडिंग मशीन असू शकते की नाही याची चाचणी करण्यासाठी रचलेले आहे. बहुतेक सूचीबद्ध कंपन्या तणाव चाचणीमध्ये अपयशी ठरतात. खरं तर, निफ्टी ५० निर्देशांकांपैकी फक्त १५ घटक सँमकोच्या तणाव चाचणी फ्रेमवर्क मध्ये उत्तीर्ण होतात. हेक्साशील्ड फ्रेमवर्कद्वारे प्रमाणित तणाव चाचणी उत्तीर्ण करणाऱ्या मर्यादित कंपन्यांनाच सँमको म्युच्युअल फंडच्या स्कीम पोर्टफोलिओमध्ये स्थान मिळेल. या तणाव चाचणी केलेल्या व्यवसायांमध्ये अधिक उत्कृष्ट जोखीम समायोजित परतावा निर्माण करण्याची क्षमता आहे.

बिग बँंक फाॅर्म्युल्याचे अर्थमंत्री सितारामन यांनी केलं समर्थन म्हणाल्या…
सॅमको स्ट्रेस टेस्ट फ्रेमवर्कमुळे फारच कमी कंपन्या स्ट्रेस टेस्ट पास करतात आणि जवळजवळ ७० टक्के इंडेक्स घटक नापास होतात. म्हणून, आम्ही निर्देशांकापासून विचलन स्वीकारू आणि सक्रिय शेअर ची माहिती पारदर्शक पणे दाखवू. खरं तर, सॅमकोचा प्रयत्न उच्च सक्रिय शेअरसह फक्त खरोखर सक्रिय फंड सुरू करण्याचा असेल.

एलन मस्क यांनी एकाच दिवसात कमावले ३७,४२२ कोटी रुपये; जेफ बेझोस पडले पिछाडीवर
जिमीत मोदी, संस्थापक आणि संचालक, सँमको एसेट मॅनेजमेंट प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणाले की उच्च सक्रिय समभागासह निधी तयार करू जेणेकरून खर्चाबाबतीत जागरूक गुंतवणूकदार जेव्हा टीईआर साठी पैसे देतील तेव्हा त्यांना क्लोझेट निर्देशांक निधी नाही पण खरोखरच सक्रिय फंड मिळेल आणि आमच्या तणाव चाचणी केलेल्या गुंतवणूकीची रचना नवीन युगाच्या गुंतवणूकदाराला आमच्याबरोबर गुंतवणूक करण्यासाठी एक महत्वाचे कारण देईल. गुंतवणूकदाराच्या सूक्ष्म गरजा – उच्च परतावा आणि कमी अस्थिरतेसह कमी जोखीम पूर्ण करण्याच्या हेतूने आम्ही एसेट मॅनेजमेंट व्यवसायात प्रवेश करण्यास उत्सुक आहोत. सॅमको एएमसी खरोखर तणावग्रस्त एएमसी असल्याचे आश्वासन देते आणि केवळ तणाव चाचणी फ्रेमवर्क पास करणाऱ्या पोर्टफोलिओच्या योजना सुरू करेल असे मत सॅमको एसेट मॅनेजमेंट प्रायव्हेट लिमिटेडचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी उमेशकुमार मेहता यांनी सांगितले.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: