rahul gandhi reaches lakhimpur kheri : राहुल गांधी आणि प्रियांका गांधी लखीमपूर खिरीत दाखल


लखीमपूर खिरीःराहुल गांधी आणि प्रियांका गांधी हे सीतापूरहून लखीमपूर खिरीला ( rahul gandhi reaches lakhimpur kheri ) पोहोचले आहेत. त्यांच्यासोबत पंजाबचे मुख्यमंत्री चरणजीत सिंह चन्नी आणि छत्तीसगडचे मुख्यमंत्री भूपेश बघेल आहेत. हे नेते लखीमपूर हिंसाचारात मृत्यू झालेल्या शेतकऱ्यांच्या कुटुंबीयांना भेटणार आहेत.

राहुल गांधी यापूर्वी प्रियांका गांधींना भेटण्यासाठी सीतापूरला पोहोचले. प्रियांका गांधी यांना यूपी प्रशासनाने सीतापूरमधील पीएसी गेस्ट हाऊसमध्ये अटक करून नजरकैदेत ठेवले होते. प्रियांकांची आज सीतापूरमधून सुटका झाली. राहुल गांधी हे रात्रीच दिल्लीला परतू शकतात.

लखीमपूरमध्ये राहुल गांधी सर्वप्रथम हिंसाचारात मृत्यू झालेल्या पत्रकार रमण कश्यप यांच्या घरी जातील. प्रियांका गांधी यांनी मंगळवारी पत्रकार रमण कश्यप यांच्या कुटुंबीयांचे फोनवरून सांत्वन केले. रमण कश्यप यांना न्याय मिळवून देऊ, असं आश्वासन त्यांनी दिले.

ajay kumar mishra meets amit shah : लखीमपूर प्रकरणामुळे अजय मिश्रांचे मंत्रिपद धोक्यात? सूत्रांनी दिली माहिती

यानंतर राहुल गांधी हिंसाचारात मृत्यू झालेल्या शेतकरी लव्हप्रीत सिंग आणि नछत्तर सिंह यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतील. लखीमपूर हिंसाचारात मृत्यू झालेल्या ४ शेतकऱ्यांपैकी दोन बहराइचचे आणि दोन लखीमपूर खिरीचे होते. लव्हप्रीत आणि नछतर हे लखीमपूर खिरीचे रहिवासी होते.

VIDEO: लखीमपूर हिंसाचाराचा आणखीन एक धक्कादायक व्हिडिओ समोर, ‘मंत्रीपुत्राचा’ही उल्लेख

राहुल गांधी आणि प्रियांका गांधी लखीमपूर खिरीत दाखलSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: