होम लोन झालं स्वस्त; बजाज हाउसिंग फायनान्सची व्याजदर कपात,आता ‘या’ दराने मिळेल कर्ज


मुंबई : बजाज हाउसिंग फायनान्स लिमिटेडने गृहकर्जावरील व्याजदरात कपात केली आहे. कंपनीने कर्जाचा दर ६.७५ टक्क्यांवरून वार्षिक ६.७० टक्के केला आहे. चांगली पत, उत्पन्न व एम्प्लॉयमेंट प्रोफाइल असलेले अर्जदार आजच अर्ज करू शकतात आणि नवीन व्याजदर उपलब्ध करून घेऊन बचत करू शकतात. आधीपासून गृहकर्ज घेतलेले ग्राहक होम लोन बॅलन्स ट्रान्स्फरचा पर्याय निवडून नवीन दर लागू करून घेऊ शकतात, असे कंपनीने म्हटलं आहे.

दरवाढीचा भडका ; १२ दिवसांत डिझेल ३.१५ रुपयांनी महागले, पेट्रोलमध्ये झाली इतकी वाढ
पात्र अर्जदार त्यांच्या गृहकर्जातील उर्वरित रक्कम बजाज हाउसिंग फायनान्स लिमिटेडकडे हस्तांतरित करू शकतात आणि कमी झालेला व्याजदर लागू करून घेऊ शकतात. होम लोन बॅलन्स ट्रान्स्फर हे उत्पादन टॉप- अप लोन सुविधेसह उपलब्ध होते. यामध्ये अर्जदारापुढे पात्रतेच्या आधारावर १ कोटी* रुपये किंवा त्याहूनही अधिक एवढे मोठे टॉप-अप कर्ज उपलब्ध करून घेण्याचा पर्याय असतो.

शेअरधारकांचा विरोध ठरणार निर्णायक; अधिकाऱ्यांची वेतनवाढ कंपन्यांसाठी होणार कठीण
संपर्कमुक्त कर्जे (काँटॅक्ट-फ्री लोन्स) बजाज हाउसिंग फायनान्स संपर्कमुक्त कर्जे देऊ करते. यामध्ये संपूर्ण प्रक्रिया व्हर्च्युअल पद्धतीने पूर्ण केली
जाते. अर्जदारांना वेबसाइटमार्फत अर्ज करावा लागतो, त्यानंतर सर्व समन्वय फोन किंवा ईमेलद्वारे केला जातो. या संपूर्ण प्रवासात केवळ एका टप्प्यावर कर्जदार व प्रतिनिधी यांना प्रत्यक्ष भेटण्याची गरज पडते.

कर्जदाराला कर्जाच्या करारावर स्वाक्षरी करण्यासाठी आणि नोंदणीच्या अन्य औपचारिकता पूर्ण करण्यासाठी प्रतिनिधीला भेटावे लागते. ५ कोटी* रुपयांची मोठी कर्जाऊ रक्कम चांगली पत पार्श्वभूमी, उत्पन्न व एम्प्लॉयमेंट रेकॉर्ड असलेले अर्जदार ५ कोटी* रुपयांएवढ्या किंवा त्याहून मोठ्या रकमेच्या कर्जासाठी त्यांच्या पात्रतेच्या निकषावर अर्ज करू शकतात.

चर्चा तर होणारच! राकेश झुनझुनवालांनी घेतली पीएम मोदींची भेट, अर्थमंत्र्यांशी केली चर्चा, नेटिझन्सच्या भुवया उंचावल्या
एचएफसी सुरुवातीपासून शेवटपर्यंत जलद व विनाकटकट प्रक्रिया करते. अर्जदारांना कमीत-कमी कागदपत्रांच्या धोरणाचा लाभ तर होतोच, शिवाय अन्यत्र नसेल असा टर्नअराउंड कालावधी येथे आहे. कर्जाचा अर्ज मंजूर झाला व पडताळणी झाली की, ४८ तासांत* कर्जाची रक्कम वितरित केली जाते. परतफेडीसाठी ३० वर्षांची मुदत ग्राहकांना आगामी वर्षांमध्ये आर्थिक स्थितीवर फार ताण न येऊ देता आरामात कर्जाची परतफेड करता यावी हे निश्चित करण्यासाठी कंपनी परतफेडीसाठी लवचिक कालावधी देऊ करते.

कर्ज देणारी संस्था ही सेंट्रल नोडल एजन्सीकडे नोंदणीकृत प्राइम लेंडिंग इन्स्टिट्यूट आहे. त्यामुळे पात्र अर्जदार बजाज हाउसिंग फायनान्स लिमिटेडकडे कर्जासाठी अर्ज करताना, त्यांच्या गृहकर्जावर, प्रधानमंत्री आवास योजनेखालील व्याज सबसिडी उपलब्ध करून घेऊ शकतात. एमआयजी (मध्यम उत्पन्न गट) एक आणि दोन प्रवर्गांच्या वैधतेचा विस्तार झालेला नसला, तरी एलआयजी (निम्न उत्पन्न गट) आणि ईडब्ल्यूएस (आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल गट) या प्रवर्गांतील अर्जदार या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात, असे कंपनीने म्हटलं आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: