महाराष्ट्रात ओबीसी भटके विमुक्त आरक्षण जनजागरण अभियानाला प्रारंभ – राजेंद्र वनारसे

महाराष्ट्रात ओबीसी भटके विमुक्त आरक्षण जनजागरण अभियानाला प्रारंभ – राजेंद्र वनारसे

लातूर दि.1जुलै 2021- माजी मुख्यमंत्री स्वर्गीय वसंतराव नाईक vasantrao naik यांच्या जयंतीपासून महाराष्ट्रात ओबीसी भटके विमुक्त आरक्षण जनजागरण अभियानला OBC Bhatke Vimukta Arakshan Janjagaran Abhiyan प्रारंभ करण्यात आला.

   राजकीदृष्ट्या इतर मागास प्रवर्गातील २७% आरक्षण लाभार्थी जे स्थानिक स्वराज्य संस्थांमध्ये निडणुका लढवीत होते ते लोकसभा आणि विधान सभेच्या निवडणुकीत नाही यासंदर्भात अधिक चर्चा करण्यात अपुरे पडलो, पाठपुरावा केला नाही याचे अनेक दुषित परिणाम भावी पिढीला भोगावे लागतील अशी खंत ओबीसी भटके विमुक्त आरक्षण जनजागरण समितीचे संयोजक आणि अखिल भारतीय गोंधळी समाज संघटना राष्ट्रीय कार्याध्यक्ष राजेंद्र वनारसे यांनी प्रसिद्धीस दिलेल्या पत्रकात नमूद केले आहे.

  स्वर्गीय वसंतराव नाईक यांच्या जयंती निमित्त आपण आपल्या परिसरतील आरक्षण लाभार्थी, समर्थक आणि हितचिंतक कोण आहेत त्यांची नावे एकत्र करून सर्व राजकीय पक्षांच्या नेत्यांना जाणीपूर्वक जातनिहाय जनगणना करून सर्व क्षेत्रात लोकसंख्येनुसार आरक्षण मिळावे या मागणीसाठी आग्रह करावा असे आवाहन वनारसे यांनी केले आहे.

राजकारणात आरक्षण समर्थक काही तर अनेक विरोधकही आहेत,त्यामुळे अल्पसंख्याक विरोधक अशी स्वपक्षातील नेत्यांसोबत अंतर्गत लढाई लढण्याची तयारी असलेले नेते नाईक साहेब होते. तीच प्रेरणा घेऊन कार्यरत सर्वांनी प्रयत्न केले तर हे शक्य आहे म्हणून आजपासून ओबीसी भटके विमुक्त आरक्षण जनजागरण अभियानाला प्रारंभ करीत आहोत असे राजेंद्र वनारसे यांनी सांगितले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: