Crime news

वाखरीतील लॉजवर छापा,देहविक्री करण्यासाठी आणलेल्या महिलांची सुटका

वाखरीतील लॉजवर छापा, देहविक्री करण्यासाठी आणलेल्या चार महिलांची सुटका

पंढरपूर / ज्ञानप्रवाह न्यूज : वाखरी ता. पंढरपूर येथील एका लॉजवर पोलिसांनी अचानक छापा टाकून देहविक्री करण्यासाठी ठेवण्यात आलेल्या चार महिलांची शनिवारी सुटका केली आहे.

पोलिस ठाण्यात दाखल असलेल्या तक्रारी प्रमाणे उषा बापू आलदर वय २९, रा. प्रतिभाताई नगर,पंढरपूर मूळ रा.आंधळगाव, ता. मंगळवेढा, युवराज शंकर पवार, वर्षा युवराज पवार दोघे रा.हॉटेल विशालच्या मागे,सद्गुरू मंगल कार्यालयाजवळ वाखरी ता.पंढरपूर जि. सोलापूर यांनी हॉटेल विशालच्या मागील बाजूस खोल्या बांधल्या आहेत.त्या खोल्यांना लॉज करीता परवाना नाही. त्या खोल्यांचा लॉजप्रमाणे वापर सुरू करण्यात आला आहे. तसेच त्या ठिकाणी चार या महिलांना स्वतःचे फायद्याकरीता हॉटेल विशालच्या मागील लॉजमध्ये आणुन त्यांना थांबवून ठेवून, आश्रय देवून देहविक्री व्यवसायाकरीता ग्राहक आणून देत होते.

त्या महिलांकडून वेश्याव्यवसाय करून त्या कमाईवर उदरनिर्वाह करून स्वतःचे आर्थिक फायद्याकरीता सार्वजनीक ठिकाणाच्या आसपास देहविक्री चालवित असताना मिळून आले.म्हणून त्या तिघांविरुद्ध सरकारतर्फे भा.द.वि. कलम ३७०,३४ सह अनैतिक व्यापार (प्रतिबंध) अधिनियम सन १९५६ चे कलम ३,४,५,६,७ प्रमाणे सपोनि विक्रम वडणे यांनी फिर्याद दिली आहे.

या गुन्हयाचा पुढील तपास पो.नि.श्री.हुंबे करत आहेत.पिडीत महिलांना न्यायालयात हजर केले.यानंतर त्या महिलांना महिला सुधारगृहात पाठविण्याचे आदेश प्रथमवर्ग न्यायाधिश श्रीमती पी.बी.घोरपडे यांनी दिले आहेत.यावेळी पिडीत महिलांच्या बाजूने ॲड.किर्तीपाल सर्वागोड यांनी काम पाहिले आहे.

ही कारवाई जिल्हा ग्रामीण पोलिस अधीक्षक शिरीष सरदेशपांडे यांच्या मार्गदर्शानाखाली पंढरपूर विभागाचे उपविभागीय पोलिस अधिकारी डॉ अर्जुन भोसले यांच्या पथकाने केली असल्याची माहिती देण्यात आली.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *