डिजिटल करन्सीच्या किमती घसरल्या ; तब्बल दीड लाख रुपयांनी स्वस्त झाला बिटकॉइन


हायलाइट्स:

  • आज बिटकॉइनच्या किमतीत २.९६ टक्के म्हणजेच १.६० लाख रुपयांची घट झाली.
  • बिटकॉइनचा भाव ४५६६६ डॉलरपर्यंत खाली आला आहे.
  • चीनने डिजिटल करन्सी बेकायदा ठरवल्यानंतर क्रिप्टो करन्सीच्या बाजारात उलथापालथ झाली.

मुंबई : क्रिप्टो करन्सीच्या बाजारात आज पुन्हा एका मोठी घसरण पाहायला मिळाली आहे. आज बिटकॉइनच्या किमतीत २.९६ टक्के म्हणजेच १.६० लाख रुपयांची घट झाली. बिटकॉइनचा भाव ४५६६६ डॉलरपर्यंत ( ३३ लाख ७२ हजार ७२६ रुपये) खाली आला आहे. काल सोमवारी टॉप १० डिजिटल करन्सीमध्ये १० टक्क्यांपर्यंत वाढ झाली होती. आज मात्र नफावसुलीमुळे डिजिटल चलनांच्या किमतीत घसरण झाली आहे.

सोने-चांदी गडगडले ; सहा महिन्यांतील सर्वात कमी दरात मिळतंय सोने, जाणून घ्या भाव
बिटकॉइनपाठोपाठ दुसरे लोकप्रिय आभासी चलन असलेल्या इथेरियमच्या किमतीत देखील आज मोठी घसरण झाली. इथेरियमचा भाव ५.९३ टक्क्यांनी घसरला आणि तो ३६१८ डॉलर झाला आहे. त्याखालोखाल पोलकॅडोट, कार्डानो, Binance Coin आणि XRPच्या किमतीत ३ ते ५ टक्के घसरण झाली.

मायक्रोसॉफ्ट, अॅपलमध्ये गुंतवणूक संधी; आयसीआयसीआय प्रु. नॅसडॅक १०० इंडेक्स फंड खुला
डिजिटल करन्सी बेकायदा असल्याची भूमिका चीनने घेतल्यानंतर शुक्रवारी आणि शनिवारी मोठी पडझड झाली होती. त्याचा प्रभाव आजही बाजारावर दिसून आला.आजच्या पडझडीनंतर जागतिक क्रिप्टो बाजाराची उलाढाल ३.६५ टक्क्यांनी कमी होऊन १.८९ लाख कोटी डॉलर्स इतकी खाली आली. मागील २४ तासात क्रिप्टो बाजाराचाही उलाढाल १४ टक्क्यांनी घसरली.

म्युच्युअल फंडात गुंतवणूक करता; जाणून घ्या ‘नाॅमिनेशन’चे महत्व आणि उपयुक्तता
आज एका XRP चा भाव ०.९३ डॉलर इतका आहे. त्यात ३.२३ टक्के घट झाली. आज कार्डानोचा भाव २.१७ डॉलर इतका असून त्यात ३.२८ टक्के घट झाली. पोलकॅडोटच्या एका कॉइनचा भाव २८.१९ डॉलर इतका आहे. त्यात ४.५९ टक्के घसरण झाली आहे.

दोन लाख कोटींचा चुराडा ; चौफेर विक्रीने शेअर बाजारात मोठी पडझड
तिथेरचा भाव १ डॉलरवर स्थिर आहे. सोलानाच्या किमतीत आज ०.१४ टक्के घसरण झाली असून त्याचा भाव १३८.६० डॉलर झाला आहे. आज Binance Coin च्या किमतीत ३.५१ टक्के घट झाली असून त्याचा भाव ३४०.३१ डॉलर इतका खाली आला आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: