‘या’ दोन शेअर्सवर ठेवा लक्ष; गुंतवक केल्यास नफा कमावण्याची असेल संधी


हायलाइट्स:

  • शेअर बाजारात सलग दोन सत्रात घसरण झाली आहे.
  • आज सेन्सेक्स २८६ अंकांनी कोसळला.
  • बाजारात नफावसुली होत असल्याने गुंतवणूकदार धास्तावले आहेत.

मुंबई : चौफेर विक्रीने आज गुरुवारी (३० सप्टेंबर) सेन्सेक्स २८६ अंकांनी घसरला. बुधवारी सेन्सेक्स २५४.३३ अंकांनी घसरून ५९,४१३.२७ वर बंद झाला होता. आज निफ्टीमध्ये ९३ अंकांची घसरण झाली. तर काल ३७.३० अकांनी घसरला होता. सेन्सेक्स कंपन्यांमध्ये एचडीएफसीचा शेअर सर्वाधिक दोन टक्क्यांनी घसरला. एनटीपीसी, पॉवरग्रीड, सन फार्मा, एसबीआय आणि टायटनचे शेअर्स वाढले. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल, तर आज कोणते शेअर्स चांगली कामगिरी करू शकतात, याबाबत थोडक्यात माहिती घेऊया.

१ ऑक्टोबरपासून बदलणार सहा नियम; जाणून घ्या सविस्तर
या शेअर्समध्ये दिसू शकते तेजी
आज ट्रायडेंट, बँक ऑफ बडोदा, पीटीसी इंडिया, बँक ऑफ इंडिया, सन फार्मा आणि एनएमडीसी यांसारख्या शेअर्सची बाजारात तेजी दिसून येऊ शकते. असा अंदाज लावला जात आहे की, येत्या काही दिवसांमध्ये या समभागांमध्येही तेजीचा कल दिसून येईल. जर तुम्हाला नफा कमवायचा असेल, तर तुम्ही या स्टॉकमध्ये पैसे गुंतवून नफा कमवू शकता.

सोन्याचा भाव तेजीत ; जाणून घ्या आज किती रुपयांनी महागले सोने
या शेअर्समध्ये होऊ शकते घसरण
आज भारत इलेक्ट्रॉनिक्स, आयडीएफसी, आयआरसीटीसी, बिर्ला सॉफ्ट, एल अँड टी, ब्रिगेड एंटरप्रायजेस, एल अँड टी इन्फोटेक, व्ही-गार्ड, केपीआर मिल, जमना ऑटो, बाळकृष्ण इंडस्ट्रीज, आयशर मोटर्स आणि बजाज फिनसर्व यांसारख्या शेअर्सची बाजारात घसरण होऊ शकते. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही या शेअर्समध्ये पैसे गुंतवण्याचा विचार करत असाल, तर सावधान. हे शेअर्स तुमचे नुकसान करू शकतात.

मंत्रिमंडळाने दिली प्रस्तावाला मंजुरी; ‘या’ सरकारी कंपनीचा येणार आयपीओ
या शेअर्समध्ये जोरदार खरेदीची चिन्हे
आज शेअर बाजारात गॉडफ्रे फिलिप्स, ऑईल इंडिया, टाटा पॉवर, आयआरबी इन्फ्रा डेव्हलपर्स आणि स्टर्लिंग विल्सन सोलर यासारख्या शेअर्समध्ये जोरदार खरेदी दिसून येऊ शकते. गेल्या शुक्रवारी या शेअर्सनी त्यांचा ५२-आठवड्यांचा उच्चांक गाठला होता.

या शेअर्समध्ये विक्रीचा दबाव
आज, कारट्रेड टेक, सुविधा इन्फोसर्व्ह, ऑप्टो सर्किट्स आणि इन्व्हेन्चर ग्रोथसारख्या शेअर्सवर बाजारात विक्रीचा दबाव दिसून येऊ शकतो, कारण हे समभाग गेल्या शुक्रवारी त्यांच्या ५२-आठवड्यांच्या नीचांकी पातळीवर पोहोचले होते.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: