अमेरिका: करोनाबळींची संख्या सात लाखांवर; मागील तीन महिन्यातील आकडेवारी धक्कादायक!


वॉशिंग्टन: जगभरात थैमान घालत असलेल्या करोना महासाथीच्या आजाराचा सर्वाधिक फटका अमेरिकेला बसला आहे. अमेरिकेतील करोना बळींची संख्या सात लाखांहून अधिक झाली आहे. करोना बळींची संख्या सहा लाखांहून सात लाखांवर पोहचण्यासाठी अवघ्या साडे तीन महिन्याचा कालावधी लागला. तर, दुसरीकडे डेल्टा वेरिएंटचा प्रभाव कमी झाल्याने प्रशासनाला काही प्रमाणात दिलासा मिळाला आहे.

अमेरिकेत करोना महासाथीच्या आजारावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी लसीकरण केले जात आहे. सरकारकडून लसीकरणासाठी आग्रह धरला जात असताना दुसरीकडे अनेक नागरिकांनी लसीकरणाकडे पाठ फिरवली आहे. लसीकरण न झालेल्या लोकांमध्ये डेल्टा वेरिएंटचा संसर्ग झाल्याने करोना बळींची संख्या वाढली असल्याचे म्हटले जात आहे.

‘कोव्हॅक्सिन’ला मंजुरी मिळणार? WHO ने दिली ‘ही’ माहिती

सात कोटी लोकसंख्या लसीकरणाबाहेर

करोना लस घेतल्यानंतर संसर्ग झाल्यास गंभीर आजारापासून संरक्षण होत असल्याचे समोर आले आहे. त्यानंतरही अमेरिकेत लस घेण्यासाठीचे निकष पूर्ण करणाऱ्या जवळपास सात कोटी जणांनी लस घेतली नसल्याचे म्हटले जात आहे. त्यामुळेच डेल्टा वेरिएंटचा संसर्ग मोठ्या प्रमाणावर झाला.

चिनी लशीचा दिलासा! डेल्टा वेरिएंटविरोधात ७९ टक्के प्रभावी असल्याचा दावा
अमेरिकेत करोनामुळे रुग्णालयात दाखल होणाऱ्या रुग्णांच्या संख्येत घट झाली असल्याचे समोर आले आहे. सप्टेंबर महिन्याच्या सुरुवातीला ९३ हजार रुग्ण रुग्णालयात दाखल होते. आता ही संख्या ७५ हजार इतकी आहे. करोनाबाधितांच्या संख्येत घट होऊ लागली आहे. मागील दोन-तीन आठवड्यांमध्ये करोनाबाधितांच्या संख्येत घट झाली आहे. करोना बळींच्या संख्येत घट झाली आहे. एक आठवड्यापूर्वी सरासरी दोन हजार जणांच्या मृत्यूची नोंद करण्यात येत होती. आता ही संख्या एक हजार इतक्या करोना बळींची संख्या नोंदवण्यात येत आहे.

अमेरिका: राष्ट्राध्यक्ष जो बायडन यांनी घेतला करोना लशीचा बुस्टर डोस
करोनाबाधितांच्या संख्येत घट होण्यामागे मास्कचा वापर आणि लसीकरण हे मुख्य घटक परिणामकारक ठरले असल्याचे म्हटले जाते. करोनाबाधितांच्या संख्येत घट होत असली तरी नागरिकांनी लसीकरण टाळता कामा नये असे अमेरिकेचे संसर्गरोग तज्ज्ञ डॉ. फाउची यांनी म्हटले.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: