या कोरोना प्रतिबंधात्मक लसीकरण शिबीराचं आयोजन केले कसे ?

या कोरोना प्रतिबंधात्मक लसीकरण शिबीराचं आयोजन केले कसे ? How was this corona preventive vaccination camp organized ?
 मुंबई, 25 जून 2021- 30 मे 2021 रोजी मुंबईच्या (Mumbai) कांदिवली परिसरातील हिरानंदानी हेरिटेज सोसायटीत एका बनावट लसीकरण शिबीराचं (fake vaccination camp) आयोजन करण्यात आलं होतं. या ठिकाणी अनेकांना बनावट लशी देण्यात आल्या होत्या. या बनावट लसीकरण प्रकरणात पोलिसांनी आतापर्यंत एका महिलेसह एकूण सहा जणांना अटक 6 arrest करण्यात आली आहे. ही संबंधित महिला Co-WIN App वर डेटा अपलोड करण्याचं काम करते. या महिलेची पोलिसांकडून कसून चौकशी केली जात आहे. या चौकशीत मोठे खुलासे होण्याची शक्यता वरिष्ठ तपास अधिकाऱ्यांडून व्यक्त करण्यात आली आहे.

गुडिया असं संबंधित महिलेचं नाव असून ती नागरिकांच्या लसीकरणाचा डेटा Co-WIN App वर अपलोड करण्याच काम तसेच लसीकरणाचं प्रमाणपत्र जनरेट करण्याच कामही करत होती. त्यामुळे कांदिवली पोलीस संबंधित महिलेची कसून चौकशी करत आहेत. या प्रकरणात आणखी कोण कोण गुंतले आहेत, याचा खुलासा या महिलेकडून होण्याची शक्यता असून बनावट लसीकरणाचं मोठं रॅकेट उघड होऊ शकतं.

  या प्रकरणातील अन्य एक आरोपी डॉ.मनीष त्रिपाठी याच्या अटकपूर्व जामीन अर्जावर आज न्यायालयात सुनावणी होणार असून न्यायालयानं जामीन अर्ज फेटाळला तर डॉ.त्रिपाठीला अटक होण्याती शक्यता आहे. तसे झाले तर त्याच्या कडूनही बनावट लसीकरण प्रकरणाबाबत बराच खुलासा होईल,अशी माहिती तपास अधिकाऱ्यांनी दिली आहे.
या कोरोना प्रतिबंधात्मक लसीकरण शिबीराचं आयोजन केले कसे ?
  30 मे 2021 रोजी कांदिवली परिसरातील हिरानंदानी हेरिटेज सोसायटीत एका कोरोना प्रतिबंधात्मक लसीकरण शिबीराचं आयोजन करण्यात आलं होतं. याठिकाणी अनेक लोकांना बनावट लशी टोचल्या होत्या पण नंतर हे लसीकरण शिबीर बनावट असल्याचं निष्पन्न झालं होतं. यानंतर अनेकांनी पोलीस ठाण्यात धाव घेत, गुन्हा दाखल केला होता. कांदिवलीसह खार, वर्सोवा आणि बोरिवली पोलीस ठाण्यात विविध कलमांतर्गत अनेकांनी गुन्हे दाखल केले आहेत.

    अशा प्रकारच्या घटना उघडकीस आल्या असल्या तरी यातील आरोपींना तात्काळ अटक करून देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करत कठोर शिक्षा होण्यासाठी प्रयत्न केले जाणे गरजेचे आहे. 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: