कोरोनासारख्या रोगाचा पराभव करण्यास भारतीय औषधाची यंत्रणा कार्यक्षम,प्रभावी

कोरोनासारख्या रोगाचा पराभव करण्यास भारतीय औषधाची यंत्रणा कार्यक्षम,प्रभावी The Indian pharmacological system is efficient, effective in defeating diseases like corona

मुंबई, 29 जून 2021 - जगमोहन सचदेवा यांचे भारतीय प्रणाली व अँक्युप्रेशर या विषयावर व्याख्यानाचे आयोजन करण्यात आले होते. भारताच्या दिशेने जाणार्या मालिकेत तुभ्यं नमो या विशेष कार्यक्रमात भाग घेतला.  

या ऑनलाइन कार्यक्रमात श्री सचदेवा म्हणाले की ,कोरोनासारख्या साथीच्या रोगाचा पराभव करण्यासाठी भारतीय औषधाची यंत्रणा कार्यक्षम आणि प्रभावी आहे.परंतु हे आमचे दुर्दैव आहे की आपण या वैद्यकीय पद्धतींमध्ये उत्साही नाही.  भारतीयत्व आणि भारतीय संस्कृती विसरल्यामुळे कोरोनासारखी साथीचे रोग व्यापक स्तरावर पसरले.श्री सचदेवाने संपूर्ण शरीरात उद्भवणारे विकृती आणि रोग एक्युप्रेशरद्वारे दूर करण्यासाठी व्यावहारिक प्रशिक्षण दिले.

श्रीमती इंदू प्रभात जैन,डॉ. सुजाता जैन आदित्य, श्रीमती वंदना साल्जिया आणि इंजिनियर हे ‘तुभ्याम नमो’ चे संस्थापक सदस्य आहेत. विधी प्रवीण जैन (उद्घोषक विविध भारती) यांनी आपले मत व्यक्त करताना सांगितले की, ‘तूभ्यम नमो’ भारत आणि भारतीयतेसाठी समर्पित आणि वचनबद्ध आहे.

   या कार्यक्रमाचे प्रमुख पाहुणे आर.के.मार्बलचे अशोक पाटणी,श्रीमती सुशीला पाटणी यांनी प्रतिमेचे अनावरण केले.विराट दिवाण - ग्रुप चेअरमन, कोटक महिंद्रा ग्रुप, सुरेश केशवदेव भगेरिया अध्यक्ष - भगेरिया इंडस्ट्रीज लिमिटेड व मुंबई महानगर संघाचे संचालक आणि त्यांच्या पत्नी सौ.चंद्रप्रभा भगेरिया यांनी दीप प्रज्वलन केले. मंगलाचरण अधिवक्ता व कवी अजय अहिंसा यांनी केले.सम्यक क्लबचे संस्थापक श्रीमती मंजुला जैन, पत्रकार व लेखक ललित गर्ग, श्री. संतोष, डॉ.अभिनेश जैन,डॉ.कामोद जैन विशेष पाहुणे म्हणून उपस्थित होते. ऑनलाईन माध्यमातून वरील कार्यक्रमाचा सुमारे 650 लोकांनी लाभ घेतला.

‘तुभ्यं नमो’ चा पुढील कार्यक्रम पुढील महिन्याच्या 31 जुलै 2021 रोजी भारतीय औषध प्रणालीसह निश्चित केला गेला आहे.

‘स्वर्णिम भारत’ या विषयावरील जागतिक स्तरावर निबंध आणि भाषण स्पर्धेत मागील वर्षी लोकांनी उत्साहाने भाग घेतला आणि कार्यक्रम यशस्वी केला होता . ‘तुभ्यं नमो’ द्वारा भारतीय औषध प्रणालीविषयी चर्चा करण्यात येणार आहे .

Live Sachcha Dost TV

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: